In trang này | Close Window

S900 KHÔNG ĐỌC ĐƯỢC S.A VOICE CỦA S910

In từ: My Website
Category: Chợ nhạc
Tên diễn đàn: Tính năng nhạc cụ
Giới thiệu: Trao đổi, hướng dẫn sử dụng các loại nhạc cụ v.v...
URL: onggiadaukho6569@yahoo.com/forum_posts.asp?TID=1735
In ngày: 03-09-14 lúc 1:55PM
Phiên bản Software: Web Wiz Forums 8.03 - http://www.webwizforums.com

Chủ đề: S900 KHÔNG ĐỌC ĐƯỢC S.A VOICE CỦA S910
Viết bởi: cong trinh
Tiêu đề: S900 KHÔNG ĐỌC ĐƯỢC S.A VOICE CỦA S910
Ngày viết: 26-10-09 lúc 3:43PM

CÓ BÁC NÀO LÀM CHO S900 ĐỌC ĐƯỢC TIẾNG S.A VOICE MỚI CỦA S910 KHÔNG CHỈ CHO EM VỚI! THẰNG BẠN EM VỪA TẬU THẰNG S910 MỚI VỀ, EM NGHE CÓ MỘT SỐ TIẾNG S.A VOICE MỚI KHA HAY NHƯNG CHÉP VÀO USB ĐƯA VÀO THÌ S9OO CỦA EM KHÔNG ĐỌC ĐƯỢC. NÓ CHỈ ĐỌC ĐƯỢC NHỮNG S.A VOICE GIỐNG VỚI S.A VOICE CÓ TRONG S900 THÔI. VÀ STYLE CỦA S910 THÌ HOÀN TOÀN KHÔNG ĐỌC ĐƯỢC LUÔN. bÁC NÀO RÀNH VỀ VIỆC NÀY GIÚP EM VỚI.

-------------
Đi một ngày đàn học một sàn khôn.

Trả lời:
Viết bởi: thethuongnt
Ngày viết: 26-10-09 lúc 4:26PM
Chứ mà đọc được thì người ta bán s910 cho ai???

-------------
Download bộ gõ tiếng việt http://vianhem.com/forum/showthread.php?t=178 - Unikey 4.0 RC2

Viết bởi: vnn1268
Ngày viết: 26-10-09 lúc 6:55PM
Hỏi 1 câu hơi bị sốc , không biết nói sao luôn

-------------
Mỗi ngày tôi chọn một niềm vui

Viết bởi: ngoctung2308
Ngày viết: 26-10-09 lúc 9:06PM

....................................................................................................

Ngày viết: 27-10-09 lúc 11:41AM
em nghỉ s900 cũng có tiếng S.a voice nên chắc nó  đọc được S.a voice của S910 CHỨ các Bác?

-------------

Viết bởi: pha_organ
Ngày viết: 27-10-09 lúc 5:32PM

em cũng định đẩy con psr s700 lên đời con s910 mà nghe các bác nói ghê quá chắc là thôi để con s700 đi bắc lợn cho chắc ăn mà nhanh lấy lãi vốn nữa chứ hihihihi

-------------
moi ngay them mot nien vui va hanh phuc

Viết bởi: nghesidat
Ngày viết: 28-10-09 lúc 12:35AM
dieu ban ngoctung noi co dung hay ko thi phai doi xem it nhat 6thang nua ae dung nhieu roi luc do no co bi loi gi moi biet duoc bay gio cu noi mo thi kho lam lam moi nguoi lung lay y chi mat ngoctung ah.s900 thi da qua ro roi.bay gio ko mua thi dung dan gi?ma neu no cung hong nhu s900 thi lai tinh sau.thoi thi cai van den dui no roi vao ai thi nguoi do phai chiu thoi.rat mong ai cung may man thoat khoi kiep nan hong dan.

Ngày viết: 29-10-09 lúc 11:40AM
nói tóm lại anh em nhạc công mình tiếp tục trở thành vật thí nghiệm cho mấy nhà sản xuất tiếp.Vâng có lẽ em kết luận hơi sớm, xin lỗi các bác nhé!! hy vọng và thật tâm mong muốn nhận xét của em sai bét để anh em đỡ khổ hơn.

Viết bởi: Ônglảo
Ngày viết: 29-10-09 lúc 1:46PM
Originally posted by ngoctung2308

nói tóm lại anh em nhạc công mình tiếp tục trở thành vật thí nghiệm cho mấy nhà sản xuất tiếp.Vâng có lẽ em kết luận hơi sớm, xin lỗi các bác nhé!! hy vọng và thật tâm mong muốn nhận xét của em sai bét để anh em đỡ khổ hơn.

Quá đúng,muốn biết rỏ chi tiết xin chờ đợi từ 6 tháng> 1 năm sẽ ra phim mới, đó là S910 bị cái gì đó.....
Và sau đó là sự quãng cáo cho 1 serie mới đễ thay thế cho cái s910.
Nếu không như vậy thì làm sao có cái mới...mới đễ sài.
Còn như S910 Ok! thì giá nó sẽ đột biến vì tình trạng hút hàng do nhu cầu ( giả tạo ),người thiệt thòi là bọn bắt lợn gom từng đồng bạc, chạy lăn xăn......

Ngày viết: 29-10-09 lúc 5:58PM

nhưng mà nói thật s910 có nhiều tiến bộ hơn trong phần âm sắc so với s900. đặt biệt là bộ bras và bộ synth

-------------

Ngày viết: 29-10-09 lúc 6:36PM
Originally posted by cong trinh

nhưng mà nói thật s910 có nhiều tiến bộ hơn trong phần âm sắc so với s900. đặt biệt là bộ bras và bộ synth

Đi bắt lợn...lợn xỉn rồi, còn ai phân biệt được cái nào là brass hay bress, s900 hay s910 nữa,chỉ cần wánh wạu vô, chơi xung lên, mà gặp Âm thanh ôn dịch là coi như tiu.Lúc đó lợn không . . . . xĩn, mà thằng bắt lợn. . . . xĩn, thế mới . . . chết.

Viết bởi: newfriends
Ngày viết: 30-10-09 lúc 6:59PM

he he!! một số bác ôm s910 coi chừng ôm hận đấy nhé, em báo trước.
- thứ nhất style các bác phải tự làm,
- thứ 2 màn hình không cải thiện hơn nhiều.
- thứ 3 bàn phím vẫn chán!!...
nói tóm lại là vẫn chán như xưa.em mới thử nó hôm qua xong.

Bàn phím của Yamaha thì xưa nay vẫn bị coi là kém rồi. Nhưng tiết tấu làm trên các loại đàn của Yamaha thì bỏ vào S910 vẫn đọc được bình thường chứ sao lại phải tự làm tiết tấu hả các bác? Có phải khác hãng đàn đâu mà không đọc được?

-------------
Những điều giá trị của cuộc sống: Suy nghĩ - Ước mơ - Tin tưởng - Dám làm.

Viết bởi: newfriends
Ngày viết: 30-10-09 lúc 7:00PM
Có bác nào dùng S910 chưa vậy, cho ý kiến đi các bác? So với S900 thì thế nào vậy? Giá của S910 bây giờ là thế nào các bác?

-------------
Những điều giá trị của cuộc sống: Suy nghĩ - Ước mơ - Tin tưởng - Dám làm.

Ngày viết: 30-10-09 lúc 11:12PM
thế bạn đã thử chưa?!mình có một vài điệu đút vào mà nó chẳng chịu nhận.

Viết bởi: Phuonghoi
Ngày viết: 01-11-09 lúc 12:02PM

Đưa vào.... chứ đừng nói đút...đút,nghe thấy th.....!

-------------
Nguyễn Thành Phượng
0956319022
Phuonghoi@yahoo.com

Viết bởi: vuthaihoang
Ngày viết: 01-11-09 lúc 8:42PM
Originally posted by Phuonghoi

Đưa vào.... chứ đừng nói đút...đút,nghe thấy th.....!
 bó tay các bác luôn, nghĩ gì mà TỤC NHƯ CON CÁ NỤC THẾ!

-------------
Không có việc gì khó
Chỉ sợ làm không liều
Đào bới và lấp lại
Không làm được thì thôi

Ngày viết: 02-11-09 lúc 4:40PM
hi hi ... xả street tí ấy mà... tại diễn đàn mình đang có chiến tranh nên vui tí cũng nên mà nhỉ!!!

Ngày viết: 05-11-09 lúc 8:55AM
chắc phải đợi một thời gian nửa mơi biết thông tin thật sự  về em s910 này. chứ hiên tại bây giờ chưa có ai nâng cấp từ s900 lên s910 nên sự so sánh hơn thua còn mang tính khập khiển thôi, chưa được chính xác cho lắm. còn mấy bác dùng đàn đời thấp hơn củng đang thấp thỏm mong đợi thực hư ra sao phải không? em củng đang mong đây,mong các bác lên tiếng.

-------------

Viết bởi: organ.tien
Ngày viết: 05-11-09 lúc 10:55AM
Đây là cây S910 cũa 1 anh bạn đang dùng,nói chung chưa có gì !,còn so sánh với S900 . . . .thì đương nhiên  . . .  hơn là cái chắc !

Hùng Sầu & Tâm xí mụi với  . . . Rosy

hiện tại thì rất OK , còn tương lai thì phải chờ xem .!

-------------

Viết bởi: vinh779
Ngày viết: 05-11-09 lúc 1:16PM

thấy các chú bàn luận về s910 mà cháu cũng thua luôn

-------------
cuoc doi van dep sao_ tinh yeu van sao

Ngày viết: 13-11-09 lúc 9:34PM
ônglảo nói vậy là không đúng rồi. em muốn đưa vấn đề ra để anh em phân tích ưu khuyết điểm để rút kinh nghiệm mà mua đàn. chứ nói như bác thì người ta sản xuất đàn mới làm gì.

-------------

Ngày viết: 13-11-09 lúc 10:27PM

ônglảo nói vậy...

Những khuyết điễm cũa S900..... thì có S910 thay thế,nhưng chỉ 1 phần thôi,và sẽ lòi ra những khuyết điễm cũa S910 sau 1 thời gian . . .
và sẽ ra tiếp S920 , S930 . .  để thay thế cái trước . . .có như vậy mới gọi là . . . sự tiến bộ cũa Xã Hội . . . và phù hợp với xu thế chung cũa Thời đại .
Nếu không như vậy thì làm sao móc được tiền từ trong túi Anh congtrinh được !
Và cũng tương tự như vậy đối với các đồ dùng khác như xe cộ ,hàng gia dụng . . . .
Nếu như đã sãn xuất SH, AiBlack . . .  thì sãn xuất những chiếc Honda 67 ,78 cánh én. Ai mà đem tiền đi mua ?
Hồi 1990 mua 1 chiếc Honda Dream giá hơn 5 lượng vàng,bây giờ với số tiền đó Congtrinh có thể mua được 3 chiếc Airblack. Anh chọn phương Án nào ?

Viết bởi: hoanganh
Ngày viết: 14-11-09 lúc 8:12PM

mình thấy S910 khá thật các  bác đừng đoán truớc sự việc cái j` đến nó sẽ đến hjhj nhưng quả thật s910 còn đọc dc cả thẻ Mp3 đúng ko ạ va` 2 đôi loa thy` nghe sắc phải biết .....em cũng mơ tý có cái s910 đi nghêu ngao tý

-------------
Đã Nhạc Là Phải Có Công

Viết bởi: Nguyễn Đăng
Ngày viết: 22-11-09 lúc 11:23AM
em cũng đang xài S900, muốn lên S910 mà nghe tình trạng sao chán thế các anh , lẽ nào đời mới mà tệ sao

Ngày viết: 25-11-09 lúc 4:21PM
s910 có mấy tiếng để đánh nhạc Tàu hay lám các bác oi! tiếc rằng đưa vô thằng s900 của em nó đọc không giống. không biết nâng cấp vesion lên phiên bản mới nó có đọc được không các bác? có bác nào rành về vấn đề này không. xin góp ý xin cảm ơn nhiều!

-------------

Viết bởi: Phomat
Ngày viết: 26-11-09 lúc 11:30PM

thưa với ngoc tung là tôi đang sỏ hưu 1 em s910 tất tần tạt các điệu cảu s900 trước tôi dung  kon này đều đọc ngon lành và hay hơn s900, âm sắc có vưoth trội hơn, màn hình đẹp hơn, sao bảo không cải tiến mấy.TFT là đỉnh nhất trong màn hình hiện nay rồi.phím thì đương nhiên là vãn vậy, chỉ có hàng 3000$ mới có phím dạng bán treo. còn lạo này phím cao su là tốt lắm rồi.thêm nữa được bộ vioce, drum , styels preeset ổn, bộ nhớ trong nhiều hơn, vậy là quá ổn rồi, còn lỗi thì đương nhiên, đến t3 cong lỗi huống chi cái đàn ko bằng 1 ửâ của t3.còn đâu chắc chắn rằng khoảng 2-3 năm nưa yamaha sẽcho ra 1 modem mới nữa nhưng chỉ tiếc là ta không dc sử dụng mdem bây giừo thôi. bác ngọctung chưa sử dụng nhiều kon s910 thì đừng vội kết luận nhé. tôi dã dùng 2100 2năm, 3000 1 năm, s900 2 năm và đến nay là s910 tôi thấy s910 là ổn.

-------------
^^

Ngày viết: 26-11-09 lúc 11:36PM
vâng nếu các bác đã kiểm tra kỹ rồi thì có lẽ cái usb của tui tiêu rồi, xin lỗi nhé!nhưng mà nói thật các bác đừng buồn, sái mấy cái thằng yamaha đời p,s này với giá không hề thấp mà vẫn mang tiếng là đồ chơi con nít thì chán chết đi mất.

Ngày viết: 27-11-09 lúc 11:54PM
đó là sự thật mà , ai buồn làm gì, vì dòng đàn mình sử dụng là bán chuyên neen chỉ được có vậy thui, thằng yamha nó thừa sức cho tiếng thật vào nhưng nó ko làm thế vì sẽ mất sự phong phú của bán chuyên và thằng chuyên dụng sẽ bị bỏ xó.nên ko phải buồn vì dòng bán chuyên nàocũng thế thôi. ai bảo là đồ chơi con nít nào?

-------------
^^

Viết bởi: nghesidat
Ngày viết: 28-11-09 lúc 9:13PM
QUẢ thật vấn đề này phức tạp thật.bạn nào cũng nói có phần đúng cả.anh em ơi! hãy hợp sức vào để giúp nhau phát triển chỉ ra những ưu và nhược điểm của nó để anh em cùng tham khảo.nếu tôi là nhà sản xuất tôi có thể làm được đàn ko có lỗi gì nhưng tôi cũng ko làm tôi sẽ làm cho nó có lỗi gì đó.điều này các bạn nên hiểu đã kinh doanh là phải vậy.nếu con s910 này đã hay như vậy lại còn tốt và bền nữa thì các seri sau này sx ra bán cho ai.bạn phomat nói đúng đấy.đây là dòng đàn GIA ĐÌNH để một chỗ ít di chuyển chứ có phải sinh ra la để đi bắt lợn đâu.chỉ có VN mới vậy thôi.mong mọi người may mắn có được chiếc đàn hay và tốt!

Ngày viết: 29-11-09 lúc 9:29PM
dung day toi dong y voi y kien cua nghesidat, dong dan nay dung cho gia dinh, co quan hoi nghi , "de tai cho" chu ko vac di vac lai duong soc nhu ma cua viet nam dau, ma hon nua viet nam dung "pha" dan hon nuoc ngoai vi "dk khi hau khac nghiet" , dung neu toi la nha sx toi se phai cho no 1 , 2 cai loi kha lon nhung ko den noi tit ngoi ko choi dc, anh em thay s900 loi nhung van choi ngon lanh ko he anh huong chat luong am sac, ko biet s910 the nao nhung da khac phuc dc nhuoc diem loa re, het "nong khung khiep" ko biet man hinh the nao, neu toi sx dc dan doi dan sau toi se cho no co 1 cai the? nho'1g,man hinh thi TFT la dc roi, bo? loa cho bot trong luong(giong t3) thiet ke usb dang truoc mat, cho bo EQ noi? han len ko de trong menu, neu nhieu tien thi doc dc samples it tien thi them vai tieng chuyen nghiep, them voice chau a', viet nam

-------------
^^

Viết bởi: aken11
Ngày viết: 10-03-10 lúc 11:59AM
cac bac co huynh de nao biet lam tieng cay dan s910 ko? lam on huong dan dum minh moi vao nghe, cam on nhieu!!

Viết bởi: Sonson
Ngày viết: 10-03-10 lúc 8:31PM
làm như s900 thôi mà bạn, vào voice set và căn chỉnh effech là ngon thôi mà

-------------
Hãy chú ý đằng sau:0978445367

Viết bởi: Thanhsonstudio
Ngày viết: 01-04-10 lúc 10:21PM
Phải chi Vợ mình Mà ra Mới liên tục như Yamaha thi hay biết ma761y hihihi

Viết bởi: Thanhsonstudio
Ngày viết: 01-04-10 lúc 10:27PM
NÓI TÓM LẠI LÀ CÓ CÁCH NÀO CHO S900 ĐỌC STYL CUẢ S910 KHÔNG HẢ CÁC BÁC  CHÁN THẤT ĐẤY TÔI MỚI XIN ĐUỢC VÀI ĐIỆU CUẢ 910 MÀ CHO VÔ THẰNG 900 NÓ KHÔNG CHIỤ CHƠI.....

Viết bởi: Sonson
Ngày viết: 01-04-10 lúc 11:56PM
không chgiụ chơi thì bác .........chơi hộ nó hihihi

-------------
Hãy chú ý đằng sau:0978445367

Viết bởi: thanhnam_gv
Ngày viết: 17-04-10 lúc 8:12AM
Tớ nghĩ là S910 có một mã nguồn gì đó, S900 không hỗ trợ mã nguồn đó đối với Style và Bank. Còn MIDI vẫn đọc được.

-------------
Nam S900 - 0989260334

Viết bởi: cuong_guitare
Ngày viết: 18-04-10 lúc 9:30AM
Style của S910 và S710 có thêm chế độ mới trong phần guitare làm cho tiếng guitare đánh giống như thật nên định dạng của Style S910 và S710 các đàn đời trước không đọc được ( kể cả S900 ) . Các bạn nên nhớ 1 điều rằng Style của đàn nào thì đàn đó đọc mới hay , ví dụ các bạn lấy 1 style của 3000 bỏ S900 thì S900 đọc chắc chắn không hay bằng thằng 3000 đọc . Tôi đang dùng S910 đã hốt tất cả các Style của Tyros 3 ( đã được converter) bỏ vào thì S910 vẫn đọc ngon lành nhưng không thể nào hay  được , lấy 1 style mà S910 và Tyros 3 đều có ra nghe lại thì thấy khác hẳn

-------------
       Đất lành chim đậu
Đất không lành ta nhậu luôn con chim

Viết bởi: Phuonghoi
Ngày viết: 18-04-10 lúc 10:32AM
Originally posted by cuong_so

Style của S910 và S710 có thêm chế độ mới trong phần guitare làm cho tiếng guitare đánh giống như thật nên định dạng của Style S910 và S710 các đàn đời trước không đọc được ( kể cả S900 ) . Các bạn nên nhớ 1 điều rằng Style của đàn nào thì đàn đó đọc mới hay , ví dụ các bạn lấy 1 style của 3000 bỏ S900 thì S900 đọc chắc chắn không hay bằng thằng 3000 đọc . Tôi đang dùng S910 đã hốt tất cả các Style của Tyros 3 ( đã được converter) bỏ vào thì S910 vẫn đọc ngon lành nhưng không thể nào hay  được , lấy 1 style mà S910 và Tyros 3 đều có ra nghe lại thì thấy khác hẳn

Trả lời chính xác rất hay !

-------------
Nguyễn Thành Phượng
0956319022
Phuonghoi@yahoo.com

Viết bởi: anhtuanyamaha
Ngày viết: 18-04-10 lúc 4:39PM
cac bac lay style cua s910 converter roi dua vao s900 thi no doc lien.cac bac an tam.minh lam roi.

Viết bởi: congsang_vn
Ngày viết: 25-06-11 lúc 4:57PM

-------------
sang

Ngày viết: 25-06-11 lúc 4:59PM
cac' bac giup em kai'...dan s91 cua em bi am? ..tieng' dan bi meo' ..cac' bac co cach nao` lam cho dan het' meo tieng k0.. e mong nhan duoc su giup do cua moi nguoi

-------------
sang

Ngày viết: 25-06-11 lúc 5:01PM
rat mong cac bac' phan hoi va gop' y' giup' E...E chan thanh cam on 0974.2929.48.. congsang_vn@yahoo.com

-------------
sang

In trang này | Close Window

Bulletin Board Software by Web Wiz Forums version 8.03 - http://www.webwizforums.com
Copyright ©2001-2006 Web Wiz Guide - http://www.webwizguide.info